เมื่อวันที่ 5 ตุลาคม 2566 พันเอก เอกพงศ์ สุวรรณเวียง ผู้บังคับกองพันซ่อมบำรุงที่ 23 กองบัญชาการช่วยรบที่ 3 เป็นประธานในพิธีเปิดการฝึกครูทหารใหม่รุ่นปี 2566 ผลัดที่ 2 พร้อมทั้งมอบโอวาทแก่ครูทหารใหม่ ซึ่งการฝึกครูทหารใหม่นั้น เป็นการฝึกทบทวนความรู้ ให้กับกำลังพลที่จะปฏิบัติหน้าที่เป็นครูทหารใหม่ ให้สามารถปฏิบัติการฝึกได้ตามแนวทางของกองทัพบกได้อย่างถูกต้อง เพื่อเป็นแบบอย่างให้กับทหารใหม่ ผลัดที่ 2/66 ต่อไป #การฝึกครูทหารใหม่ #กองพันซ่อมบำรุงที่23 #กองบัญชาการช่วยรบที่3 #กองทัพภาคที่3 |
![]() |
![]() |
|
![]() |
![]() |
|
![]() |
![]() |
|
![]() |
||